Danh sách chính thức những người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021 trên địa bàn huyện Hòa Vang

Stt

Đơn vị bầu cử

Ứng cử viên

1

Đơn vị bầu cử Quốc hội số 2 - bầu cử đại biểu QH (gồm các quận: Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Liên Chiểu và các huyện: Hoàng Sa, Hòa Vang)

1. Ông Nguyễn Hoàng Giang, Doanh nhân, Thành viên Hội đồng quản trị, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Thủy sản miền Trung.

2. Ông Nguyễn Thanh Quang, Thường vụ Thành ủy, Trưởng ban Ban Tuyên giáo Thành ủy Đà Nẵng.

3. Bà Nguyễn Thị Kim Thúy, Ủy viên thường trực Ủy ban Về các vấn đề xã hội của Quốc hội, Ủy viên Ban thường trực nhóm nữ Đại biểu Quốc hội Việt Nam.

4. Bà Kiều Thị Thanh Trang, Phó Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Dạy nghề Sở Lao động Thương binh và Xã hội thành phố Đà Nẵng; Ủy viên Ban chấp hành Hội liên hiệp Phụ nữ thành phố Đà Nẵng; Ủy viên Ban chấp hành Hội Nông dân thành phố Đà Nẵng.

5. Ngô Thị Kim Yến, Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế thành phố Đà Nẵng.

(Tổng số người ứng cử: 05 người

Số đại biểu được bầu: 03 đại biểu)

2

Đơn vị bầu cử số 14 - bầu cử đại biểu HĐND thành phố (Hòa Châu, Hòa Tiến, Hòa Phước, Hòa Phong, Hòa Nhơn)

1. Ông Nguyễn Kim Dũng, Ủy viên Đảng đoàn, Phó Chủ tịch Hội Nông dân thành phố

2. Ông Trần Đình Hồng, Ủy viên BTV Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy

3. Bà Nguyễn Thị Khánh Nga, Đảng ủy viên Đảng ủy khối Doanh nghiệp thành phố, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Bưu điện Đà Nẵng, Ủy viên BCH Công đoàn Tổng Công ty Bưu điện Việt Nam

4. Ông Hồ Đăng Ninh, Ủy viên BTV, Trưởng Ban KT-XH, Hội Nông dân thành phố

5. Ông Huỳnh Bá Thành, Đại tá, Đảng ủy viên Đảng ủy Quân sự thành phố, Bí thư Đảng ủy Phòng Chính trị Bộ Chỉ huy quân sự thành phố

6. Bà Cao Thị Huyền Trân, Đảng ủy viên Đảng ủy Văn phòng Đoàn Đại biểu QH và HĐND thành phố, Phó Trưởng Ban VH-XH HĐND thành phố

7. Ông Nguyễn Thế Tuân, Trưởng Phòng Dân nguyện, Văn phòng Đoàn Đại biểu QH và HĐND thành phố

(Tổng số người ứng cử: 07 người

Số đại biểu được bầu: 04 đại biểu)

3

Đơn vị bầu cử số 15 - bầu cử đại biểu HĐND thành phố (Hòa Khương, Hòa Phú)

1. Ông Huỳnh Minh Chức, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch hội Cựu chiến binh thành phố

2. Ông Nguyễn Bá Duân, Huyện ủy viên, Bí thư Huyện đoàn Hòa Vang, Chủ tịch Hội Liên hiệp thanh niên huyện Hòa Vang

3. P Ông han Duy Huấn, Phó Trưởng ban Kinh tế, Hội Cựu chiến binh thành phố

4. Ông Trần Công Thành, Thượng Tá, Đảng ủy viên Đảng ủy Bộ đội biên phòng thành phố; Phó Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng thành phố

5. Ông Trần Văn Trường, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Hòa Vang

(Tổng số người ứng cử: 05 người

Số đại biểu được bầu: 03 đại biểu)

3

Đơn vị bầu cử số 15 - bầu cử đại biểu HĐND thành phố  (Hòa Ninh, Hòa Sơn, Hòa Liên, Hòa Bắc)

1

Đơn vị bầu cử số 5 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Khương)

1. Bà Đinh Thị Hoài, Phó Chủ tịch Hội Phụ nữ xã Hòa Phú

2. Bà Phan Thị Lan, Phó Chủ tịch UBMTTQVN xã Hòa Phước

3. Ông Nguyễn Lương Thành, Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBND xã Hòa Khương

4. Ông Đinh Ngọc Thiên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Khương

5. Ông Mạc Thông, Trưởng phòng Tư pháp huyện

6. Bà Nguyễn Thị Thủy, Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện

7. Ông Trần Văn Trường, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy

8. Ông nguyễn Văn Vân, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Phú

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

2

Đơn vị bầu cử số 2 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Châu)

1. Bà Trần Thị Điểm, Trạm trưởng Trạm Y tế xã Hòa Nhơn

2. Bà Trần Thị Hà, Trưởng phòng Tổ chức - Hành chính Trung tâm Y tế huyện

3. Bà Trần Thị Ngọc Oanh, Đảng ủy viên, Bí thư Đoàn xã Hòa Châu

4. Ông Nguyễn Phụ, Bí Thư Đảng ủy xã Hòa Châu

5. Ông Huỳnh Văn Thới, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy

(Tổng số người ứng cử: 05 người

Số đại biểu được bầu: 03 đại biểu)

3

Đơn vị bầu cử số 4 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Phong)

1. Bà Huỳnh Thị Chi, Phó Bí thư Đoàn xã Hòa Phong

2. Ông Nguyễn Lý Cường (đại đức Thích Huệ Chấn), Trưởng ban, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáoViệt Nam huyện

3. Ông Nguyễn Tấn Khoa, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Tài nguyên và Môi trường huyện

4. Ông Hồ Công Lượng, Phó Chủ nhiệm HTX dịch vụ sản xuất và tiêu thụ rau an toàn Túy Loan

5. Ông Lâm Tiến Sĩ, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Phong

6. Ông Nguyễn Tân, Phó Trưởng phòng Kinh tế - Hạ tầng huyện

7. Ông Nguyễn Thảo, Giám đốc HTX nông nghiệp Hòa Tiến 1

8. Ông Lê Trung Thắng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

4

Đơn vị bầu cử số 7 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Ninh)

1. Ông Trần Vĩnh An, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Sơn

2. Ông Nguyễn Trường Giang, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp huyện, Giám đốc công ty TNHH Huy Mã

3. Bà Đinh Thị Thúy Hương, Phó Trưởng phòng Tài chính và Kế hoạch huyện

4. Ông Nguyễn Kết, Huyện ủy viên, Thượng tá, Chính trị viên Ban Chỉ huy quân sự huyện

5. Ông Ngô Chí Thức, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Nội vụ huyện

6. Bà Phạm Hồ Quỳnh Trang, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện

7. Bà Nguyễn Thị Trinh, Ủy viên BCH Hội doanh nghiệp huyện, Giám đốc công ty tư nhân Tiến Thanh

8. Ông Nguyễn Hoàng Trung, Trung tá, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Ban chỉ huy quân sự huyện

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

5

Đơn vị bầu cử số 5 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Phú)

1. Bà Đinh Thị Hoài, Phó Chủ tịch Hội Phụ nữ xã Hòa Phú

2. Bà Phan Thị Lan, Phó Chủ tịch UBMTTQVN xã Hòa Phước

3. Ông Nguyễn Lương Thành, Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBND xã Hòa Khương

4. Ông Đinh Ngọc Thiên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Khương

5. Ông Mạc Thông, Trưởng phòng Tư pháp huyện

6. Bà Nguyễn Thị Thủy, Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện

7. Ông Trần Văn Trường, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy

8. Ông nguyễn Văn Vân, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Phú

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

6

Đơn vị bầu cử số 6 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Nhơn)

1. Bà Phan Thị Bình, Phó Hiệu trưởng trường THCS Đỗ Thúc Tịnh, xã Hòa Khương

2. Bà Lê Thị Kim Liên, Đảng ủy viên, Văn phòng Đảng ủy xã Hòa Nhơn

3. Ông Ngô Duy Quang, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Nhơn

4. Bà Nguyễn Thị Sương, Phó Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Phú Hường, xã Hòa Hòa Tiến

5. Ông Nguyễn Hữu Tính, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện

6. Ông Nguyễn Đình Khánh Vân, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân huyện

7. Ông Lê Văn Hùng Vương, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng ban Tuyên giáo huyện ủy

(Tổng số người ứng cử: 07 người

Số đại biểu được bầu: 04 đại biểu)

7

Đơn vị bầu cử số 7 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Sơn)

1. Ông Trần Vĩnh An, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Sơn

2. Ông Nguyễn Trường Giang, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp huyện, Giám đốc công ty TNHH Huy Mã

3. Bà Đinh Thị Thúy Hương, Phó Trưởng phòng Tài chính và Kế hoạch huyện

4. Ông Nguyễn Kết, Huyện ủy viên, Thượng tá, Chính trị viên Ban Chỉ huy quân sự huyện

5. Ông Ngô Chí Thức, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Nội vụ huyện

6. Bà Phạm Hồ Quỳnh Trang, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện

7. Bà Nguyễn Thị Trinh, Ủy viên BCH Hội doanh nghiệp huyện, Giám đốc công ty tư nhân Tiến Thanh

8. Ông Nguyễn Hoàng Trung, Trung tá, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Ban chỉ huy quân sự huyện

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

8

Đơn vị bầu cử số 3 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Tiến)

1. Bà Võ Thị Bình, Đảng ủy viên, Chủ tịch Hội Phụ nữ xã Hòa Phú

2. Ông Trần Đình Nhơn, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Tiến

3. Bà Lê Thị Phượng, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội Phụ nữ huyện

4. Bà Phạm thị Xuân Thủy, Phó Giám đốc Công ty TNHH May Tiến Thắng

5. Ông Phan Văn Tôn, Huyện ủy viên, Chánh Văn phòng UBND huyện

6. Bà Nguyễn Thị Bích Trâm, Đảng ủy viên, Văn phòng Đảng ủy xã Hòa Tiến

7. Ông Trà Vũ Quốc Tuấn, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty TNHH một thành viên khai thác thủy lợi Đà Nẵng

8. Ông Nguyễn Văn Vân, Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ nhiệm ủy ban kiểm tra Huyện ủy

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

9

Đơn vị bầu cử số 1 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Phước)

1. Bà Đinh Thị Ánh Châu, Đảng ủy viên, Văn phòng Đảng ủy xã Hòa Phước

2. Bà Huỳnh Thị Kim Cúc, Đảng ủy viên, Bí thư Đoàn xã Hòa Ninh

3. Ông Nguyễn Bá Duân, Huyện ủy viên, Bí thư huyện Đoàn

4. Ông Võ Trần Minh Long, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Phước

5. Ông Đặng Thương, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện

(Tổng số người ứng cử: 05 người

Số đại biểu được bầu: 03 đại biểu)

10

Đơn vị bầu cử số 8 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Bắc)

1. Bà Nguyễn Thị Đào, Phó Bí thư thường trực xã Hòa Liên

2. Ông Nguyễn Đăng Học, Đảng ủy viên, Bí thư Đoàn xã Hòa Bắc

3. Bà Bùi Thị Minh Hồng, Giáo viên trường Tiểu học xã Hòa Bắc

4. Bà Trần Thị Kim, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Liên

5. Bà Nguyễn Thị Hồng Luyến, Giáo viên trường Tiểu học xã Hòa Bắc

6. Ông Hồ Tăng Phúc, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Hòa Bắc

7. Ông Đặng Văn Tàu, Trung tá, Đội trưởng Đội trật tự cơ động, Công an huyện

8. Ông Tán Kim Thủy, Trung tá, Phó trưởng Công an huyện

(Tổng số người ứng cử: 08 người

Số đại biểu được bầu: 05 đại biểu)

11

Đơn vị bầu cử số 8 - bầu cử đại biểu HĐND huyện (xã Hòa Liên)

Tin cùng chuyên mục























Thống kê truy cập Thống kê truy cập

0 3 5 9 4 3 1 9 6
Hôm nay: 1.084
Hôm qua: 6.229
Tuần này: 1.084
Tháng này: 97.917
Tổng cộng: 35.943.196